เว็บณกุศล ก้าวขึ้นปีที่ 16 > สอบถาม สนทนา เรื่องเล่า ประสบการณ์

อยากหาอาจารย์ทางสมาธิที่เก่งๆและสนใจในพระศาสนาด้วยนะครับ จะหาได้จากที่ไหน รึจะไป

(1/1)

หงส์ป่า12:
มีเบอร์โทรหรือวิธีติดต่อท่านไหมครับ

webmaster:
แนวทางในการปฏิบัติธรรม มีหลายแนวทาง ขึ้นกับจริตของแต่ละคน

ค่อยๆ ลองศึกษา และ ลองปฏิบัติดู ว่าตนเองเหมาะสมกับแนวไหน

แนว สติปัฏฐาน 4 ก็มีผลดี สติเป็นสิ่งที่สำคัญมากในการดำรงชีวิตประจำวัน มีหลายแห่งรับฝึกสอน

ส่วนครูบาอาจารย์ของผม ล้วนมรณภาพละสังขารไปหมดแล้ว จึงไม่เหลือท่านใดที่จะแนะนำให้ได้ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version