ผู้เขียน หัวข้อ: อยากหาอาจารย์ทางสมาธิที่เก่งๆและสนใจในพระศาสนาด้วยนะครับ จะหาได้จากที่ไหน รึจะไป  (อ่าน 1997 ครั้ง)

หงส์ป่า12

• Newbie
  • *
มีเบอร์โทรหรือวิธีติดต่อท่านไหมครับ

webmaster

• Administrator
  • Full Member
แนวทางในการปฏิบัติธรรม มีหลายแนวทาง ขึ้นกับจริตของแต่ละคน

ค่อยๆ ลองศึกษา และ ลองปฏิบัติดู ว่าตนเองเหมาะสมกับแนวไหน

แนว สติปัฏฐาน 4 ก็มีผลดี สติเป็นสิ่งที่สำคัญมากในการดำรงชีวิตประจำวัน มีหลายแห่งรับฝึกสอน

ส่วนครูบาอาจารย์ของผม ล้วนมรณภาพละสังขารไปหมดแล้ว จึงไม่เหลือท่านใดที่จะแนะนำให้ได้ครับ